ผู้เขียน หัวข้อ: *..ซุปเปอร์เฮงก๋อยเงินล้านภาคอีสานหรือระดับประเทศไทยก็ว่าได้..สถิติ 13 เที่ยว..*  (อ่าน 19837 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ นนทบุรี

• Global Moderator
  • *
  • อย่าดื่มโดยไม่เห็น อย่าเซ็นโดยไม่อ่าน
.........เอา..ประวัติไก่ไทยเก่งๆ  มาฝากเพื่อนสมาชิก ไก่ตีฟรีสไตส์...ครับ....กับไก่เก่งที่กำลังดังเป็นพลุแตกในเวลานี้...ซุปเปอร์เฮง...และมีข่าว..ว่าจะติดชนล้าน อีกในนัดหน้า จริงหรือไหม..
ประวัติ  ตามนี้เลยครับ...เก่งไม่เก่งดูเอาครับ  ร้ายแค่ไหน...
ไฟต์แรกที่สนามโนนสวรรค์ ตีกะไก่เชิง 11,000 ชนะอันกะหน่อย
ไฟต์สองตีที่แวงน่าง 22,000 เจอม้าล่อยาวหัวสูงค่าตัวแพง ก็ล่อได้ไม่กี่รอบ พอเจ้าเฮงวิ่งทันก็ควัาสร้อยหลัง ตีเข้าที่ก้นกะขา ม้าล่อก็วิ่งแบบโขยกเขยก ก็หนีไม่ทันผลคือ อันกะหน่อยครับ..
ไฟต์ต่อมาตีที่แวงน่างอีก กะไก่เชิง 44,000 ก็อันกะหน่อย คู่ต่อสู้นอนก่อนวิ่งออก
ไฟต์ที่ 4 ตีที่แคนดงบุรีรัมย์ 11,000 เจอกะก๋อยตราดตัวเก่ง ก็อันกะหน่อย คู่ต่อสู้นอนก่อนหนี
ไฟต์ที่ 5 ตีกะพม่าลีลา ที่ดอนจาน กาสิน 44,000 อันกะหน่อย คู่ต่อสู้นอนก่อนหนี
ไฟต์ที่ 6 เจ้าสนามแคนดงหาคู่ให้ แต่เขาตีแค่ 22,000 เล่นนอกไม่อั้น เป็นไก่เชิงจัด ผลคืออันกะหน่อย คู่ต่อสู้ลุกไม่ขึ้น
ไฟต์ที่ 7 เจ้าเฮงเริ่มถ่ายเริ่มหลุด ก็ว่าจะตีไฟต์สุดท้ายก่อนหลุดถ่าย แต่เจอของแข็งคือ ก๋อยพนัสง่อนค่าตัว 180,000(แสนแปด) ตัวนี้พยายามตาล่าเจ้าเฮงมาหลายสนามแล้ว เขาซื้อมาดักตีเจ้าเฮงโดยเฉพาะ เพราะเชิงจัดตีหลังรุนแรงมากๆโดยตีที่สนามครูถม กันทระ 66,000 จับนอกร่วมล้าน ผลคือแรกๆสูสีกัน แต่พอยก 4-6 เจ้าเฮงเป็นต่อตลอดจนถึง 50-1 ปลายยก 6 (ยกสุดท้าย)เจ้าเฮงโดนตีหลังแอ่นเลย เจ็บมาก มันโมโหคาบหลังตีโต้แบบทบต้นทบดอก สามสี่ทีซ้อน ไก่ตัวนั้นนอน แล้ววิ่งร้องออกปากเมื่อเหลือเวลา 4นาที ขณะที่เซียนๆเอาเสมอต่อ 5 ถึง 10 แต่เจ้าเฮงก็ชนะมาได้ จึงเป็นที่มาของชื่อ ซุเปอร์เฮง นี่แหระ หมานจริงๆถือเป็นไฟต์ที่ยาวนาน มันเริ่มขนโรยด้วยไง
จากนั้นก็ปล่อยให้ถ่ายขน พอถ่ายเสร็จก็ปล้ำมาเรื่อยๆ จนสมบูรณ์ก็เลยนำไปเคาะสนิมที่บุรีรัมย์ อ.สมแกบอกว่า ไปแค่สองคนผัวเมียนะ .
ก็ได้คู่ตีแค่ 2,200 เป็นไฟต์ที่ 8 ที่จริงแกเอาเงินไปด้วยสองหมื่นนะ เผื่อคู่ต่อสู้เรียกมา ตีเท่าไรก็ได้ ให้เขาว่ามาก่อน ถ้าเราจะบอกว่าตีหมื่น เขาอาจไม่กล้าตี  ก็เลยได้ตีแค่นี้ แกบอกแค่นี้ก็ตีถือเป็นเคาะสนิมละกัน ..ผลคือ ไม่เต็มอันแรก คู่ต่อสู้นอน เจ้าของไก่ตัวนั้นบอกว่า ทำไมของจริงมาฆ่ากันด้วย 55 ก็ไม่เปนไรอ.สมบอกว่า นำมายืดเส้นยืดสายเท่านั้น
ผลจากตีแค่ 2,200 เซียนจากบุรีรัมย์ ตามมาซื้อไก่แก ที่เป็นลุกของเจ้าเฮง หมดเกลี้ยงเลย ไม่เว้นแม้แต่ไก่พีการ ไก่เจ็บขา ตาตูม ป่วยก็เอาป่วยก็เอา แกว่า เฉพาะขายลูกมันตอนนั้นได้เงิน สี่หมื่น เลยนะ
ไฟต์ที่ 9 ตีที่สนามตาฮะ ท่าตูมสุรินทร์ 11,000 ถือว่าเป็นการเคาะสนิมครั้งที่สองเนื่องจากครั้งแรกไม่ได้อะไร เจอ ม่าง่อนกันคอ อัันสองพม่านอน อันสามเขาไม่เอาเข้าครับ
ไฟต์ที่ 10 ชนที่ยางตลาดกาสิน ตี 22,000 เจอก๋อยพนัสง่อนอีกแล้ว ตัวนี้เข้าปีกจัดมากๆ เป็นไก่ลูกเจ้าบิลลี่ ที่ซื้อมาจากเสี่ยเผือกตั้แต่ตัวเล็กๆสามพัน
ปล่อยหาง เซียนอุทานเลย ไก่ลูกแม่เดียวกันตีกันบ้อ....เชิงเหมือนกัน หมุนไปหมุนมา คาาบบ่าแลกกันแต่ตัวนี้มีเข้าปีกจัดมากสองข้างเลย แต่...
นั่นคือหายนะสำหรับตัวมันเอง555พอมันเข้าปีก เจ้าเฮงหัวปีกมันตีตัวเลย เข้าอีกคาบตีอีก เป็นอย่างนี้จนตัวนั้นนอน ลุกไม่ขึ้น ยกได้แต่หัวกะคอ แต่ไม่ออกนะ
เข้าปีกมัน มันคาบหัวปีกตี นี่คือการแก้ปัญหาของเจ้าเฮงนอนจน กรรมการจับไม่ยอมลุก ยกได้แต่คอกะหัว เลยยอมแพ้นั่นแหละตัวนี้เสียสถิตินิดนึงคือได้อัน3
ไฟต์ที่ 11 ที่สนามไก่ทองท่าพระ เจอพม่าง่อน ก็ได้อันสามแบบไม่เจ็บตัวตี 66,000 นะ
ไฟต์ที่ 12 ตีที่สนามอาจสามารถชุมแพ ขอนแก่น เจอพม่าง่อนจอมตีตาเดินสายมาจากด่านขุนทด โคราช ตัวนี้เคยผ่านตีแสนมาแล้ว ไฟต์นี้ตีกันที่ 440,000
เจ้าเฮงก็ใช้เวลา อัน กะ 14 นาที เท่านั้น แบบไม่เจ็บตัว
ตามคลิป...
ซุ้ม ส.บัวแดง ซุปเปอร์เฮง ชิงเดิมพัน 440,000 บาท

ซุ้ม ส.บัวแดง ซุปเปอร์เฮง ชิงเดิมพัน 440000 บาท จบ ชนะ

ขอบคุณข้อมูลดีๆ จากคุณไก่เพื่อนแก้ว  และเจ้าของคลิปดีๆครับ

ไฟต์ล่าสุดก็ตีล้านกะพม่าไต้หวันที่นครพนม ผลก็ตามที่บอกนั่นแหละ อันกะ 14 นาที
เที่ยวที่  13 
ตามคลิป ยกที่ 1
ซุปเปอร์เฮงVSฟ้าใหม่..ยกที่ 1

ยกที่  2..
ซุปเปอร์เฮง vs ฟ้าใหม่ ยกที่ 2 (อวสาน)

อ.สม แกบอกว่า เจ้าเฮงตั้งแต่ตีมา ไม่เคยถ่างตา เลย แต่มีไขหัวครั้งเดียวที่ตีกะไก่ก๋อยพนัสง่อนที่ชนะยก 6 นั่นแหละนอกนั้ไม่เคยไขหัว อีก แม้กระทั่งตัวล่าสุด ก็ไม่ได้ไขหัวถ่างตา แต่ปลายปากบิ่นนิดนึง
ต้นไม้ต้นใหญ่ เกิดจากกล้าไม้ ต้นเล็กๆ หอสูงเสียดเมฆา ฐานรากเตี้ยติดดิน การเดินทางหลายพันลี้ เริ่มจากการก้าวเท้าก้าวแรก

ออฟไลน์ นพ นนทบุรี

• *
  • อย่าดื่มโดยไม่เห็น อย่าเซ็นโดยไม่อ่าน
ประวัติ ต้นกำเนิด...ซุปเปอร์เฮง.....

พ่อของเจ้าซุเปอร์เฮงเป็นไก่ก๋อยร้อย ที่ อ.สมจิตร ไปซื้อไก่หนุ่มที่คัดแ้ล้วจากสนามคัดไก่ี่ที่อยุธยาในราคา 1,000 บาท เป็นก๋อยเชิงบน หัวพาดกลางหลัง คาบบ่าตีตัวอย่างเดียว
พอได้มาก็ทับเอาลูกไว้ก่อน แล้วค่อยนำไปตี ก็ชนะ 3 ไฟต์ แล้วก็เลยขายต่อไป 6,000 บาท แต่พอรุ้ว่ามันให้ลูกเก่ง เลยตามไปซื้อคืน 30,000 บาท พอซื้อมามีคนมาให้ราคาต่ออีก 40,000 แต่แกไม่ขาย จนทุกวันนี้ ส่วนแม่ของเจ้าซุปเปอร์เฮง เอามาจากระยอง เป็นก๋อยตราดง่อน ตอนนี้ตายแล้วเพราะโดนยาเบื่อ แต่คู่มันที่เป็นตัวเมียยังอยู่ครับ..

ตอนเจ้าเฮงตีล้านที่นครพนม พอชนะผมก็ไปยืนคุยกะฝั่งผู้แพ้ เขาเข้าใจว่า ก๋อยตัวนี้เป็นสายดอกไม้ไฟ เพราะตีคล้ายกัน แต่ผมก็บอกความจริงไปแล้ว เขาก็บอกว่า ที่จริงมันเก่งกว่าพวกนั้นอีก และเก่งกว่าเจ้าโทมาฮอว์ก ด้วย ส่วนเจ้าสนามประกาศเลยว่า เป็นก๋อยที่สุดในประเทศไทยเท่าที่เคยเห็นมา ไม่น่าเชื่อจะเกิดจากพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ที่โนเนมก็ว่าได้ ทำให้นักเพาะก๋อยทั้งหลายเริ่มมีกำลังใจมากขึ้น จริงไหมครับ

ขอบคุณ  บทความประวัติดีๆ  จากคุณ ไก่เพื่อนแก้ว   อีกครั้ง   สุดยอดครับ.....
ต้นไม้ต้นใหญ่ เกิดจากกล้าไม้ ต้นเล็กๆ หอสูงเสียดเมฆา ฐานรากเตี้ยติดดิน การเดินทางหลายพันลี้ เริ่มจากการก้าวเท้าก้าวแรก

ออนไลน์ ฮวกเหอะ

• Sr. Member
  • *
  • ไว แม่น คม ชอบแท้ๆ
ป๊าดด งานหนักสำหรับแฟนพม่าเลย :-[ :-[ :-[
ไม่มีก้าวแรก ย่อมไม่มีก้าวที่สอง
ฮวก พานทอง ชลบุรี 0890335559

ออฟไลน์ พิชัยยุทธ

• Jr. Member
  • *
ชอบเชิงชนเเบบนี้มากคับ...เดินดันคาบๆๆ

ออนไลน์ โจโจ้

• Hero Member
  • *
  • ผู้ดำรงตำแหน่ง เหรานยิ๊กยิ๊ก ประจำสมาคม
 แค่คิดก็น้ำลายไหล  อิอิอิ
เลี้ยงไก่ไว้ขอหวย

ออนไลน์ Max ไก่ตีฟรีสไตส์

• *
+แแข้งดีมากๆคับ..........

ออนไลน์ อมตะ

• *
  • ช่างซ่อมบำรุงประจำสมาคม
เชิงชนลีลาเหมือนจะไม่มีอะไรแต่พม่าตีด้วยลำบากเพราะชนหัวลึกที่สำคัญคาบบ่าตีอย่างเดียว
โคตรแทงอีกต่างหาก อึย เสียวแทนครับ
เตือนตัวเอง..ว่าเก่งได้..แต่อย่ากร่าง
  รู้รับฟัง..ไม่ใช่พล่าม..เป็นน้ำไหล
อย่าหลงตน..ให้คนเขา..เหนื่อยหน่ายใจ
เจอบันได..ถ้า "ขึ้น" ได้..ต้อง "ลง" เป็น

เบอร์แข้งสลายกระดูกจริงๆ ชอบครับคุณชายเฮงๆ
เบอร์แข้ง แทงอยู่ จบ

ออฟไลน์ น้องทหาร

• *
  • เบอร์ฝากเสียว 092-6533959
เก่งครับ ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆครับพี่นพ
แมวเก้าชีวิต

ออนไลน์ ซุ้ม ป.แก่นเพชร

• Full Member
  • *
  • อยู่ได้ทุกที่ ที่มีไก่ชน....!!!
ไก่พม่าหัวบ่ดิ้นตีนบ่ไหล ไก่ไทยเข่าบ่ซอดกอดบ่แน่น..เอาถิ่มเข่าป่าพุ้น

ออนไลน์ โจโจ้

• *
  • ผู้ดำรงตำแหน่ง เหรานยิ๊กยิ๊ก ประจำสมาคม
    ข้อความโดย: ซุ้ม ป.แก่นเพชร
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:52:35 pm เมื่อวานนี้ เวลา  » ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: โจโจ้ คนบ่อย่านเมีย ที่ วันนี้ เวลา 12:50:13 pm เมื่อวานนี้ เวลา 
แค่คิดก็น้ำลายไหล  อิอิอิ

หรอ  มา 200

*** ไม่รอดจ้า   อิอิอิ
เลี้ยงไก่ไว้ขอหวย

ออนไลน์ หนุ่ม บุรีรัมย์ ไก่ตีฟรีสไตส์

• *
  • งานหนักไม่เคยฆ่าคน 090-1818705
สุดยอดเลยครับพี่นพ   ข้อมูลแน่นมากๆครับพี่  ใครที่เคยเห็นเบอร์แข้งจะซี๊ดในความรุนแรงทุกคนเลยครับเจ้าตัวนี้  ไฟต์ล่าสุดเซียนที่แคนดงบุรีรัมย์ก็ตามไปเล่นเยอะเหมือนกันครับผม

ออฟไลน์ Bee Boy

• *
  • ช่างภาพประจำทีมงาน..และ..มือน้ำจำเป็น
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาฝาก สมาชิคครับพี่นพ.. ;) ;) ;) ;)
การรับฟังด้วยสติ...จะทำให้คนเราเติบโตขึ้นอย่างมั่นคง...

ออฟไลน์ ทาโร่

• *
เป็นก๋อยที่เบอร์แข้งโหดมาก   ขอบคุณครับ พี่นพ

ออฟไลน์ ตุ๋ย2T

• *
เก่งจริงๆครับผมก๋อยตัวนี้ ขอบคุณครับผมที่นำมาให้ชม
สิ่งที่เราทำคนอื่นไม่รู้แต่ตัวเราเอง รู้

ออฟไลน์ Mak_Korat

• *
ชอบก่อยเหมือนกันครับ...เบื่อๆพม่าล่ะ...แต่หายากมากตัวเก่งๆอย่างนี้ครับ...เป็นกำลังใจให้ผู้พัฒนาก่อยนะครับ..

ออฟไลน์ โคคาโคล่า

• *
  • ปลาบ่กัด ไก่บ่ตี มันซิชนะใดติ พี่น้อง อิอิ
ตัวนี้เก่งครับ กัดจริงแทงจริงครับ ;D

ออนไลน์ อมตะ

• *
  • ช่างซ่อมบำรุงประจำสมาคม
ชอบก่อยเหมือนกันครับ...เบื่อๆพม่าล่ะ...แต่หายากมากตัวเก่งๆอย่างนี้ครับ...เป็นกำลังใจให้ผู้พัฒนาก่อยนะครับ..
จริงหรือเปล่า..น้องแม็ก ถ้าเบื่อพม่าก็ส่งมาให้พี่เลย ... อิอิ
เตือนตัวเอง..ว่าเก่งได้..แต่อย่ากร่าง
  รู้รับฟัง..ไม่ใช่พล่าม..เป็นน้ำไหล
อย่าหลงตน..ให้คนเขา..เหนื่อยหน่ายใจ
เจอบันได..ถ้า "ขึ้น" ได้..ต้อง "ลง" เป็น

ออฟไลน์ ซุ้มกราบธรณี

• *
  • สันต์ ครับ 089 - 423 - 4347
ไก่สายเลือดไทยมันต้องอย่างงี้ โหด เร็ว แรง ไร้ความปราณี คักอีหลีเด้อซิบอกไห่
เอ็งบุกข้าถอย เอ็งคอยข้าแหย่ เอ็งแย่ข้าซ้ำ

ออฟไลน์ ชญานนท์ ไก่ตีฟรีสไตล์

• *
  • ชญานนท์ สระทองเตียว
เจ้าซุปเปอร์เฮงทำให้พี่น้องเราที่ชมชอบไก่ป๋าก๋อยคึกคักมีกำลังใจและก็มีความหวังขึ้นมาทันทีว่าสักวันเพาะไก่ออกมาขอให้ได้ไก่เก่งแบบนี้กับเขาบ้าง มันเป็นความฝันของคนรักไก่ชนครับ ขอให้สมหวังกันนะครับได้ไก่เก่งๆแล้วผมจะไปขอ อิอิ.

• *
  • อยู่ได้ทุกที่ ที่มีไก่ชน....!!!
ตอนนี้มีคนมาให้ล้านห้าแสนบาทแล้วครับ..ส่วนตัวเมียที่อยู่กับผมขายไป 200 เซ็งๆๆๆ
ไก่พม่าหัวบ่ดิ้นตีนบ่ไหล ไก่ไทยเข่าบ่ซอดกอดบ่แน่น..เอาถิ่มเข่าป่าพุ้น

ออนไลน์ จา ไก่ตีฟรีสไตล์

• *
  • ตีให้ชัก หักให้ตาย
เจ้าซุปเปอร์เฮง+แข้ง และพ่อของมันครับ

สายเลือกทุ่งกุลา  ตีนหนาหน้าบาง  
   095-714-9465  True

• *
ไฟท์หน้า กำลังดูตัวกับไก่ทางพิจิตรอยู่ครับ รอ.....

• *
ไฟท์หน้า กำลังดูตัวกับไก่ทางพิจิตรอยู่ครับ รอ.....

พี่เบนเอาเดิมพันมาแบ่งผมด้วยเด้อครับ
สายเลือกทุ่งกุลา  ตีนหนาหน้าบาง  

• *
ไม่รู้ถึงเราจะเหลือเท่าไหร่ครับจาแต่ถ้าได้ จะแบ่งให้ลุ้นด้วยกัน

ออฟไลน์ ซ.พันกอ

• *
เก่งกาจ..รอ ชมผลงานนัดต่อไปครับ...ขอบคุณ ข้อมูลไก่เก่งครับ

• *
ไม่รู้ถึงเราจะเหลือเท่าไหร่ครับจาแต่ถ้าได้ จะแบ่งให้ลุ้นด้วยกัน

ขอบคุณครับพี่เบน

• *
+++เจ้ซูปเปอเฮง ยังต้องการที่จะชนอีกนะคับ  ไม่แน่คับ ท่านอาจจะได้ชมเจ้าซูปเปอเฮง .............มาชน 1 ล้าน ที่ สนามมหาลาภคับ  ตอนนี้กำลังประสานกันอยู่ แฟนพันธุ์ก๋อย เตรียมตัวอีกรอบคับ

• *
ตอนนี้มีคนมาให้ล้านห้าแสนบาทแล้วครับ..ส่วนตัวเมียที่อยู่กับผมขายไป 200 เซ็งๆๆๆ

+++น่าเสียดายคับพี่

ออฟไลน์ เพชรกงเกวียน

• *
  • ไก่ชนไม่ได้ให้แค่ความสนุก แต่ให้มิตรภาพจากพี่ๆน้องๆมากกว่า
สุดยอดมากครับ ก๋อยตัวนี้ ยอมรับเลยสุดๆ :-[ :-*

ออนไลน์ เจ๊น้าย

• *
+++เจ้ซูปเปอเฮง ยังต้องการที่จะชนอีกนะคับ  ไม่แน่คับ ท่านอาจจะได้ชมเจ้าซูปเปอเฮง .............มาชน 1 ล้าน ที่ สนามมหาลาภคับ  ตอนนี้กำลังประสานกันอยู่ แฟนพันธุ์ก๋อย เตรียมตัวอีกรอบคับ

งานนี้แฟนพม่าก็ชอบค่ะ น้องแม๊ค

• *
+++ที่สนามมหาลาภ พิกัด 3.3  เป็นพม่า มียืนรอคู่ต่อสู้ ที่จะมาชน หลักล้านอยู่ 2 ตัวคับ  .........ผมได้ประสาน ไปที่ครูสม ครูสมขอปรึกษา ทีมงานแล้วจะให้คำตอบคับ  

• *

งานนี้แฟนพม่าก็ชอบค่ะ น้องแม๊ค
+++ขอบคุณคับเจ๊น้าย........ที่หลังผมไม่ดื้อ แล้วครับ  555

ออฟไลน์ เอ ไก่ตีฟรีสไตล์

• *
ขอบคุณพี่นพที่เอาไก่เก่งๆมาให้ชมนะคราบ

ออฟไลน์ ไก่ปลดระวาง

• *
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ น้องนพ
ก๋อยตัวนี้เชิงเข้าไก่ดีจริง อาวุธสุดยอด พิกัด 3.3 นี่ น่าจะเสียแชมป์ยากครับ เพราะพม่ารอยโตไม่พลิ้วเท่าไรนัก

Back to top